The7Paradise
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
The7Paradise

Sawan Chanjed Private House

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  PortalliPortalli  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ

Go down 
2 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
neo2006
รองประธานฝ่ายหนังเต็มแผ่น
รองประธานฝ่ายหนังเต็มแผ่น
neo2006

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 451

Character:
รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ Left_bar_bleue0/0รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ Empty_bar_bleue  (0/0)

รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ   รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ EmptyThu Aug 31, 2006 8:24 pm

ห้องนี้เปิดสำหรับสมัคร Mod หน้าใหม่ครับ......

ผมเข้าใจนะครับว่าบางคนดูดมานาน....จนถึงจุดๆนึงที่เค้าเรียกว่าอิ่มตัว...น่ะครับ...แบบผม
ก็เลยอยากจะแสดงฝีมือ...หรือแบ่งสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ให้เพื่อนๆได้ชมกัน....ขอเชิญครับ....มาแสดงฝีมือให้เพื่อนได้ชมกัน....

คุณสมบัตินะครับ

1. หาวัตถุดิบเป็นครับ..เช่นหนัง..ภาพ..เพลง..โปรแกรม..หรือสิ่งหนึ่งสิ่งใดที่ตัวเองถนัด...ไม่ใช่หาเรื่องคนอื่นนะครับ
2. เอาใจใส่สมาชิกในบอร์ด...หรือกระทู้ที่ตัวเองเป็นคนตั้ง....คอยดูว่าเค้ามีปัญหาอะไร....
3. ไม่ก็อบลิงค์ของใครหรือจากบอร์ดไหนมา....ถ้าจะเอามาให้ไปอัพใหม่.....

แค่นี้ก็พอครับ...ลงชื่อสมัครไว้ได้นะครับ.....แล้วไปแสดงผลงานครับ........พิจารณาโดยแอดมินครับ... ผมจะคอยเชียร์ครับ.....หุหุ

ลองดูนะครับ...ลองเปลี่ยนดูจากผู้รับ...มาเป็น...ผู้ให้...ความรู้สึกมันจะแตกต่างกันครับ....

[b]ป.ล. จากอดีตปลิงตัวน้อยครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
Admin
เจ้าชายปกครองพาราไดส์
เจ้าชายปกครองพาราไดส์
Admin

Male เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 2603
Occupation : Architect
Interests : Technology

Character:
รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ Left_bar_bleue190/200รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ Empty_bar_bleue  (190/200)

รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ   รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ EmptyThu Aug 31, 2006 8:48 pm

ผมขอเล่าประสบการณ์อดีดเสริมหน่อยครับ อ่านแล้วจะเข้าใจ

สมัยก่อนผมก็เหมือนกัน ดูดหนังอย่างเดียว ขอบอกด้วยนิสัยผมเจอที่ไหน ดูดหมดบอร์ด เช่น soft666 ปี 2548 ผมดูดหมดบอร์ดเลยครับ และไม่มีเวลาขอบคุณด้วย แต่ผมคิดในใจว่าขอเวลาสักวัน จะกลับมาตอบแทน ปัจจุบันผมมาทำบอร์ดเอง ผมเอาไปแจกแหลกและบอกทุกคน รวมถึงเจ้าของบอรืด soft666 ว่าผมจะกลับมาทอบแทน และตอบแทนอย่างหนัก โพสต์แบบว่าครั้งนึงไม่ต่ำกว่า 50 กระทู้หน้าแรกเต็ม โพสต์เหมือนกับว่าจะเอาบอร์ดนี้ไปรวมทั้งบอร์ดเลยครับ เพราะผมยังมีใจจิตสำนึกว่าเราเคยเอาเขามาสักวันจะกลับมาตอบแทน

เหตุผลตอนปีที่แล้วว่าทำไมผมจึงดูดอย่างเดียว เพราะผมทำอะไรไม่เป็นครับ เช่น อัพโหลด ทำรูป screen shot แบ่งไฟล์หนัง ตัดหนัง ผมเห็นเขาทำก็มาศึกษาหัดทำเอา จนผมทำเป้นทุกอย่าง เลยคิดว่าสักวันเราต้องกลับมาตอบแทนพวกเขาให้ได้ และผมก็ทำมันดังที่คิดไว้ และจะทำอีกต่อไป แต่ก่อนนามผมที่ soft666 คือ win32 ปัจจุบันผมเปลี่ยนเป็น the7paradise ตำแหน่ง mod และตำแหน่งนี้ผมไม่ได้ขอด้วย ผมไม่เคยรายงานตัว โพสต์ตอบแทนอย่างเดียว อยู่มาวันนึงเจ้าของ soft666 คงเห็นว่าใครนะมาโพสต์ระเบิดเลย pm หาผมว่าจะจัด Mod ให้ผมก็รับครับ เขาให้เราก็ต้องรับ แต่ตอนแรกผมบอกได้เลยว่าผมไม่เคยคิดจะเป็นเลย แต่มันได้มาด้วยเราทำความดี เขาเลยเห็นความดี นี่คือสิ่งที่ภูมิใจที่สุด ว่าเมื่อเรามีโอกาสก็ต้องตอบแทนกลับไปบ้าง

ห้องนี้รับสมัคร Mod อย่างเดียวห้ามคุยเล่นนะครับ

แอดมินจะประเมิลผลงานทุกๆวันที่ 30 ถ้าไม่ก้าวหน้า หรือหายๆๆไป ตำแหน่งจะลดทันทีครับ ถ้าเป็น Mod ก้จะกลับเป็นสมาชิกธรรมดา ถ้าเข้ามาสร้างผลงานใหม่ ก็จะดูและจะปรับให้ใหม่ ชนิดที่อยากเข้ามาตอนไหน เมื่อไหร่ ให้ไปที่อื่นได้เลยครับ บอร์ดที่นี่มาแนวใหม่ ไม่เหมือนใคร เพราะแอดมินทำงานจิงจังมาก บอร์ดอื่นเจ้าของเขาไม่สนใจว่าใครจะมา จะไปแต่ที่นี่ไม่ได้นะครับ คอยดูแล้วกันว่าผมจะทำจิงหรือไม่ ผมเห็นหมด ผมเฝ้าบอร์ดสว่างทุกวัน ว่าใครออนไลน์ตอนไหน วันละกี่รอบผมรู้หมด ต้องการคนจิงจังเท่านั้นนะครับ และคนที่เสียสละเท่านั้น ผมขอบอกกล่าวกันไว้ก่อนจะได้ไม่มีปัญหาเสียความรุ้สึกกันภายหลัง ให้ถือว่าผมได้บอกกล่าวไว้แล้วนะครับ ไม่ว่า Mod คนเก่าหรือคนใหม่ ย้ำว่าต้องรับผิดชอบหน้าที่ จะบอกว่าไม่ได้เงินไม่ได้ บอร์ดแห่งการเสียสละจิงๆ นะครับที่นี่ ที่อื่นเจ้าของบอร์ดไม่ทำงานเหมือนเจ้าของที่นี่ ผมทำสว่าง ไม่เอาเปรียบ Mod ตรวจสอบได้ผมเป็นเจ้าของ ผมต้องทำมากกว่าลูกน้องเสมอ นี่คือความคิดผม ไม่เคยคิดเอาเปรียบใคร ไม่ใช่เปิดบอร์ดแล้วให้คนอื่นทำงาน พอบอร์ดเติบโต ตัวเองเอาชื่อเสียงคนเดียว เอาแต่สบาย แบบนั้นไม่ใช่ตัวผมครับ ที่นี่เป็นทีมงานไม่ใช่ตัวผมทำคนเดียว ความดีหรือชื่อเสียงเป็นของทีมงานทุกคนครับ ผมอยากบอกกล่าว

คำเตือน

ประเภทเดือนนึงเข้ามา 2-3 ครั้งไม่ต้องสมัครนะครับ

เนเธเน‰เน„เธ‚เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เน‚เธ”เธข เน€เธกเธทเนˆเธญ Sat Sep 02, 2006 5:42 am, เธ—เธฑเน‰เธ‡เธซเธกเธ” 5 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://clubhouse.editboard.com

รับสมัคร...MOD...หน้าใหม่ครับ..ประจำห้องต่างๆ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1